นิสสันอัลเมร่า อาการแบบนี้ เป็นอะไรได้บ้างครับ

คือสมมติเราสตาร์ทแล้ว  จะเอารถออก เราก็เข้าเกียร์ใช่มั้ยครับ ช่วงเข้าเกียร์ มันจะเหมือนมีเสียงเครื่องยนต์สั่น เบาๆ พั่บๆๆๆ 

ความรู้สึกมันเหมือนตอนเราสตาร์ทเครื่องตัดหญ้า ที่ตอนมันจะติด มันจะมีเสียงเครื่องสั่น "แท่กๆๆๆ" แต๋นนนนนนน 
แต่ของรถผมมันจะเบากว่ามาก 

บางที พอติดไฟแดง  พอจะเบรกสนิท ก็เอาละ ได้ยินเสียงเครื่องสั่น  พั่บๆๆๆ  
บางทีมันเป็นหนักจนเหมือนรถมันจะดับให้ได้อ่ะครับ  

คือกลัวเอาไปขับไกลๆแล้วมันจะดับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่