อยากลาออกจากงาน

สวัสดีค่ะ เราทำงานที่ใหม่มาครึ่งปีแล้ว ซึ่งเป็นงานที่ย้ายสายที่เคยทำเลย ประสบการณ์ที่แรกประมาณ4ปีกว่าค่ะ แต่ที่ใหม่นี่หน้างานต่างจากเดิมมาก กดดัน และแข่งขันสูงค่ะ เลิกงานดึก รู้สึกเวลาให้ครอบครัวคือไม่มีเลยค่ะ ซึ่งเสาร์อาทิตย์เราก็ยังต้องเอางานมาทำที่บ้านตลอด ถึงจะขยันขนาดไหน เราก็รู้สึกยังทำได้ไม่ดีค่ะ ตกหล่นหลายอย่าง เพื่อนในแผนกก็ไม่มีที่สนิทค่ะ เขาก็คบกันเอง ไม่เปิดรับใครเข้าไปค่ะ คุยกันก็ผิวๆ เลยทำให้ไม่มีอะไรที่เราอยากอยู่ต่อ แต่บริษัทที่ทำคือบริษัทใหญ่ค่ะ สวัสดิการดี เงินดี เลยทำให้เราลำบากใจในการลาออกอยู่ค่ะ ซึ่งถ้าจะลาออกไปทำที่ใหม่ แล้วเหตุผลคือรู้สึกงานปัจจุบันกดดันเกินไป ที่ใหม่เขาจะคิดว่าเราไม่มีความอดทนรึเปล่าคะ หรือบอกว่าเข้ากับเพื่อนร่วมงานไม่ได้ เขาจะมองว่าเราเป็นคนไม่ปรับตัวรึเปล่าคะ อยากขอความคิดเห็นทุกคนหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่