เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จอโทรศัพท์เสีย ซ่อมกับซื้ออันไหนดีกว่า

สวัสดีครับ พอดีทำหน้าจอเสีย (ยี่ห้อ realme มีประกัน )อยากรู้ครับว่า ประกันสามารถรับซ่อมให้ได้ไหมครับ  ซ่อมกับไปซื้ออันไหน ประหยัดเงินที่สุดครับ อยากทราบราคาด้วยครับ ทั้งในศูนย์ กับ นอกศูนย์
  ผมชาร์ตโทรศัพท์ไว้ใกล้ตัว แล้วเผลอหลับไป น่าจะตัวไปโดนโทรศัพท์แล้วตกร่องเตียงครับ

ปล.ผมส่งรูปให้ดูไม่ได้ครับ เลยถามไม่ได้ว่ามันเสียหายตรงไหนบ้าง
โดยมันแตกตรงจอด้านบนทางขวามือของกล้องแบบลงไปจอในเลย เป็นสีๆเส้นๆ แต่ยังมองเห็นหน้าจอได้อยู่ครับ เลื่อนได้บางครั้ง ภาพแตกจนมองไม่ค่อยเห็นตัวอักษร ภาพซ้อนเป็น 2 ชั้น  กดแป้นพิมพ์ได้ครับแต่เหมือนกดเลื่อนๆอ่ะครับ เช่นจะกด น แต่เป็น ม  แบบนี้แหละครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่