สอบถามค่ะ กศน. อินเตอร์นี่มีไหมคะ เเล้วค่าใช้จ่ายเยอะไหม

คือเราดรอปเรียนช่วงเทอม1ของม.2ค่ะ เพราะเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ จนทําให้ตามเรียนไม่ทัน เเถมจิตเราตกมาก ทั้งรร.ไม่มีใครสนใจว่าเราจะเป็นตายยังไง จนเราต้องพักเเล้วมาเรียนต่อกศน. ตอนนี้เราก็อยู่ม.ปลายได้ล่ะ ถ้าเทียบกับการเรียนเเบบปกติในรั้วรร.นะคะ ถ้าเกิดเราจะหาหนังสือของม.ปลาย ของเด็กในรั้วรร. หรืออ่านตามอินเตอร์เน็ต ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม ในระหว่างที่เราเรียนกศน.เพื่อหา วุฒิม.ปลายไปสอบเข้ามหาลัย ไม่ทราบว่าจะมีทางไหนที่ทําให้เราเรียนตามทันเด็กในรั้วบ้างคะ ตอนนี้ก็หาคอร์ดเรียนเพิ่มเติม บางอย่างที่ลืมไปก็ต้องกลับมาเรียนไหม ฟังสรุป เเต่เเอบเหนื่อยนิดนึงค่ะ เพราะมันสบัสนไปหมดว่าต้องเริ่มจุดไหนก่อน เเต่ว่าถ้าเรายังไม่จบหรือได้วุฒิของม.3 = เราไม่สามารถข้ามไปเรียนมา.ปลายได้เลยใช่ไหมคะ ถ้าเกิดเราสามารถเรียนได้ ขอบคุณค่ะ ถ้า กศน. อินเตอร์มีให้เรียนจริง ถ้าค่าใช้จ่ายไม่เยอะก็อยากลงเรียนนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่