ปัญหาครอบครัว

หนูอายุ13นะคะคือครอบครัวชอบทำเหมือนเราไร้ค่าทั้งๆที่เราพยายามตั้งใจเรียนเพื่อให้เขาภูมิใจแล้วเห็นค่าในตัวเราพอเริ่มทะเลาะกับครอบครัวบ่อยๆเราก็เริ่มเครียดมากขึ้นจนอยากจะคิดฆ.ต.วคือเราเป็นคนคิดมากงานก็เยอะแล้วต้องมาทะเลาะกับครอบครัวอีกมันทำให้เราเครียดมากๆเลยค่ะเราทำอะไรก็ผิดไปหมดเลยเราแถบจะไม่ยุ่งอะไรกับพวกเขาเลยนะคะเราก็อยู่ในสวนของเราแต่เขาก็ชอบมายุ่งเรื่องของเราไปทั่ว+เราเป็นคนโรคส่วนตัวสูงในระดับนึง คือเรื่องบางเรื่องมันก็เป็นเรื่องเล็กๆแต่เขาก็ชอบทำเป็นเรื่องใหญ่พออธิบายไรไปก็บอกว่าอย่าเถียงmึงเป็นเด็กไม่มีสิทธ์พูดเงียบปากไป บางทีเราโดนต่อว่าในเรื่องที่เราไม่ได้ทำบ้างเราก็พูดไรไม่ได้ บางทีเรามีปัญหากับเพื่อนหรือโดนเพื่อนรังแกเราก็อยากจะมาเล่าให้เขาฟังพอเล่าเขาก็ว่าเราว่าเป็นเพราะเราโjสมน้ำหน้า สมองไม่ทันชาวบ้านเขาก็งี้แหละ ถ้าคราวหลังมาร้องไห้ให้เรื่องนี้อีกจะจับโค//กกับกำแพง ไม่ปลอบหรอกโjเอง เราควรทำไงดีคะทุกวันนี้แถบไม่มีความสุขเลยมีแต่ความเครียดจะทำอะไรก็ผิดไปหมดซะทุกอย่างไม่มีไรดีในสายตาเขาเลยพูดอะไรเขาก็ไม่ฟังหนูพอทำไงได้บ้างคะเหนื่อยกับชีวิตมากๆค่ะตอนนี้เหมือนอยู่ตัวคนเดียวเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่