หาที่แข่งวิทยาศาสตร์

สวัสดีครับคือว่าผมอยากจะหา ที่ลงแข่งวิทยาศาสตร์ เช่นงานประกวดเวทีต่างๆหลายๆจังหวัด ว่ามีที่ไหนให้ลงสมัครได้บ้างส่วนตัวผมอายุ14ครับ พอดีไปเห็นโครงงานของ YSC เข้าน่ะครับ ทีแรกก็อยากจะลงแข่งแต่ผมไม่สามารถลงแข่งได้เพราะตอนนี้ผม ดรอปเรียนอยู่ ไม่มีครูที่ปรึกษาให้พาไปแข่งได้อะไรทำนองนั้นครับ ผมดรอปมาปีกว่าแล้ว เหตุเพราะเรื่องส่วนตัวปีหน้าก็ไปเรียนครับ ระหว่างที่ผมดรอปก็ทำการทดลองวิทยาศาสตร์ เขียนโปรแกรมอยู่บ้าน ผมรู้สึกอยากจะลองแข่งหาประสบการณ์ดูสักครั้ง รบกวนพี่ๆหรือคนที่รู้ ช่วยแนะนำที่ประกวดหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลคำตอบครับบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่