เต้านมอักเสบอยากอย่านมลูก

พอดีเป็นเต้านมอักเสบค่ะ ตอนแรกเป็นเต้าซ้าย ผ่านไปซักอาทิตย์สองอาทิตย์เป็นเต้าขวา ใช้ชีวิตลำบากมากค่ะเพราะต้องอยู่เลี้ยงลูกคนเดียวที่บ้าน ไหนจะลูกร้อง ไหนจะต้องปั๊มนม   ลูกไม่ยอมเข้าเต้าเลยตั้งแต่ออกรพ  ตอนนี้น้องอายุได้เดือนกับอีก7วัน เราเครียดมาก เราก็อยากเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ แต่เราทนความเจ็บ ทรมานไม่ไหว และเราต้องทำอีกหลายๆอย่างพร้อมกัน เราไปปรึกษาหมอเรื่องอยากหย่านมน้อง แต่เป็นหมอรพ.ที่เขาเน้นเลี้ยงนมแม่อาจจะผิดที่เราด้วยที่ไม่ไปถามรพ.อื่น ทางหมอเขาไม่ให้หย่านมเขาบอกใครๆก็เป็น  เขาบอกให้อดทนอย่างเดียว พร้อมให้ไปนวดนม ครั้งก่อนเราไปนวดทั้งอาทิตย์ไม่ได้ทำอะไรเลย ลูกก็ไม่มีคนดู  ตอนนี้น้ำนมเราปั๊มมาได้แค่ 1-2ออนซ์  พอให้ลูกได้กินบ้าง  ใครพอจะมีวิธีช่วย หรือให้คำปรึกษาได้มั้ยคะ เราเครียดมากจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่