ปัญหาความรักครับ.

เรื่องราวมีอยู่ว่า... หลานของพี่เขย (ผญ) เค้าแอบชอบผมมาตั้งนานแล้ว (เค้าบอกผมด้วยตัวเองครับ) ตอนนี้ผมอายุ 25 ปี แต่เค้า 20 ปี ซึ่งตอนนั้นเราเจอกันที่บ้านพี่เขยครั้งแรก ครอบครัวเค้ามาเยี่ยมที่บ้าน แต่ผมไม่ได้อยู่กับพี่สาวผมอยู่กับแม่สองคน ซึ่งพี่สาวมีลูกกับพี่เขยแล้วสองคน ก็แสดงว่าหลานของพี่เขยก็คือลูกพี่ลูกน้องของหลานผม (ฟังดู งงๆ มั้ยครับ) แต่ผมกับหลานของพี่เขย ไม่ได้มีสายเลือดเดียวกันโดยตรง แต่เค้ามีสายเลือดเดียวกันกับหลานผม เพราะพี่เขยเป็นพี่น้องของพ่อหลานพี่เขย แต่คนละแม่กัน ผมถึงอยากถามเพื่อนๆว่า ถ้าจะคบกันได้มั้ยครับ เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายรึเปล่าครับ

เพราะถ้าให้ผมสมมุติว่า ถ้าผมคบกับเค้าพร้อมพี่สาวกับพี่เขยในตอนที่ยังจีบๆกันอยู่ มันก็สามารถคบกันได้ใช่มั้ยครับ แต่มันติดตรงที่ว่าเค้ามีลูกกันแล้วเท่านั้นเอง.❤️

ขอคำตอบหน่อยนะครับ ผมรู้สึกดีกับน้องเค้ามากครับ ❤️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่