ตามหานิยายวายเรื่องหนึ่งอยู่ค่ะ

กระทู้คำถาม
เป็นเรื่องที่เราเคยอ่านนานแล้วค่ะพอดีอยากกลับไปอ่านอีกแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ (เรื่องนี้ omegaverse นะคะ)

เป็นเรื่องของพระนายที่เป็นแฟนกันค่ะ พระเอกเป็นนักศึกษาอยู่ค่ะเป็นคนที่ค่อนข้างเย็นชาจนเพื่อนๆหรือคนที่มหาลัยถามบ่อยไปว่ามีแฟนมั้ย พระเอกเลยตอบว่ามีแล้วนั่นคือนายเอก แต่เพื่อนๆไม่เชื่อ เพราะนายเอกเป็นโอเมก้าที่ดังมากๆ เพื่อนพระเอกก็ปลื้มนายเอกมาก เพื่อนมักจะบอกว่าพระเอกชอบมโนว่าเป็นแฟนกับพระเอก แต่จริงๆทั้งคู่เป็นแฟนกันจริงๆ 
      (จะขออธิบายเหตุการณ์ที่ทำให้ทั้งคู่ได้เจอกันนะคะ)
      ที่รู้ๆนายเอกของเราเป็นดาราค่ะ  วันหนึ่งได้ไปทานข้าวกับไม่แน่ใจว่าเป็นลูกค้ารึเปล่า แต่หมอหน้าปลากระป๋องนั่นมันก็ใส่ยาอะไรบ้างอย่างในแก้วน้ำนายเอกนานาอุ๊ต๊ะจนนายเอกฮีทแล้วรีบหนีออกมาจากร้านอาหารและไปขอความช่วยเหลือจากคนที่เดินอยู่คนนั่นคือพระเอก  พระเอกได้พานายกลับมาที่ห้องโดยมัดนายเอกไว้เพี้ยนกู๊ดไนท์  แต่พระเอกไม่ได้ทำอะไรนายเอก ได้แต่กอดปลอบนายเอกทั้งคืนโดยที่ฉีดยาระงับอาการรัทของตัวเองถึง3เข็ม ซึ่งมันอันตรายมากๆ พออีกวันพี่ที่ทำงานนายเอกรู้เข้าก็เข้าใจผิดคิดว่าพระเอกทำอะไรนายเอกจากนั่นก็พระเอกของเราโดนเละเลยค่ะ

พาพันขอบคุณดูเป็นการสปอยมากกว่าอีกนะคะเนี้ย555
เท่าทีจำได้ก็มีประมาณนี้ค่ะแต่อาจจะไม่ถูกต้อง100%น้าาา 
ขอขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบ   

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่