มีน้ำซึมจากพื้นท่อครับ (รบกวนผู้เชี่ยวชาญ)

พอดีเพิ่งให้ช่างมาเดินระบบท่อน้ำในโครงการใหม่ (บ้านยังไม่ได้เข้าอยู่)

เจอปัญหาจะมีน้ำซึมออกมาจากรูที่ต้องแนวยาแนว
ครับ บางทีก็แห้ง บางทีก็ซึม (ตามภาพ) แบบนี้ปกติมั้ย มันเกิดจากอะไรครับ เลยไม่อยากอุดยาแนวตอนแห้งเลย

ตอนนี้ใช้ปั้มน้ำ kikawa kq400 ทุกๆ 5-10 นาที จะมีเสียงปั้มทำงานประมาณ 1 วิ ครับ

ช่างที่จ้างมาเดินระบบก็เทอีก แพงก็แพง 🥲

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่