ถอนผมตัวเอง เท่ากับ เป็นโรคซึมเศร้ามั้ย

เวลาเครียดเราชอบถอนผมตัวเอง ถอนจนกลางกระบานผมหาย ขึ้นแล้วขึ้นอีก เราไม่รู้ว่าเราเป็นโรคซึมเศร้ามั้ย  เคยคิดอยากไปพบแพทย์ค่ะ แต่เราไม่กล้าไป คือเรามีเรื่องกระทบจิตหลายเรื่องมาก เคยคิดอยากหนีไปไกลๆจากคนรอบข้างที่ืำำร้ายจิตใจเรา  
เราควรทำยังใงดีคะ อยากรู้ว่าเราเข้าขั้นเป็นโรคซึมเศร้ามั้ย ขอคำตอบจากทุกคนที่เป็นเหมือนๆเราหน่อยค่ะ เราต้องทานยาอะไรมั้ย #เรามีเรื่องในชีวิตมากมายที่อยากระบายมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่