มีโพรงที่เหงือกหลังผ่าฟันคุด ปกติมั้ย?

เราพึ่งผ่าฟันคุดวันนี้วันที่5แล้วค่ะสามารถอ้าปากกว้างๆได้นิดหน่อย คือเราผ่าฟันคุดทีเดียวสองข้างนะคะตอนนี้คือยังปวดแต่ข้างขวา แต่เราสังเกตว่าข้างซ้ายที่ไม่ปวดมันเป็นรูอะค่ะ ละก็เหมือนจะมีเศษอาหารหรืออะไรสักอย่างอยู่ในรูนั้นนี่ปกติมั้ยคะ ละควรทำความสะอาดมั้ยคะ ควรทำความสะอาดยังไง ส่วนข้างขวาที่ยังปวดอยู่นิดๆคือแผลปิดสนิทเลยค่ะ แต่ยังปวดอยู่ แต่เรายังไม่ได้ตัดไหมนะคะ ควรทำยังไงดีคะ เรากลัวมากค่ะ กลัวมันจะอักเสบ ยาที่หมอให้มาก็กินหมดแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่