เริ่มต้นอ่านหนังสือเข้ามหิดลวิทยานุสรณ์หรือmwit ม.2 ทันมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
มันเริ่มจากที่เราอยากเข้าMwitตั้งแต่ม.1แล้วค่ะดราก็เลยขอเงินแม่ซื้อหนังสือมาอ่านแต่เราก็ไม่ได้อ่านค่ะเพราะว่าช่วงม.1-ปัจจุบันเราเป็นคนติดเพื่อนมากๆค่ะทั้งที่ตอนม.1เป็นช่วงเรียนออนไลน์มีเวลาอ่านหนังสือเยอะมากแต่เราไม่อ่านเรารู้สึกผิดกับตัวเองมากๆค่ะเราติดเพื่อนมาตลอดจนมาเจอหนังสือเล่มนึงเป็นหนังสือที่เพื่อนเรายืมมาจากห้องสมุดค่ะพอเราได้ลองอ่านบทนึงมันทำให้เราคิดได้ว่าเราไม่ควรจะขี้เกียจอีกต่อไปค่ะงั้นเราขอถามเลยค่ะว่าถ้าเราเริ่มอ่านตอนนี้(คือช่วงปิดเทอม1ต้องอ่านตอนนี้เพราะอาทิตย์หน้าสอบปลายภาคT_T)จะทันมั้ยคะถ้าแนะนำหนังสือกับที่เรียนพิเศษด้วยจะดีมากค่ะแล้วก็ควรเริ่มร้นอ่านแล้ววางแผนการเตรียมสอบยังไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่