ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เรื่องการแอปนำทางภายในอาคาร

คือเราจะทำโปรเจคจบน่ะค่ะ อยากทำเป็นพวกแอปพลิเคชันนำทางภายในอาคาร โดยใช้UWB ทีนี้เราไม่มีข้อมูลหรือวิธีทำแอปเลย แต่เรื่องข้อมูลฮาร์ดแวร์เราพอรู้อยู่บ้าง ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยค่ะ ว่าควรจะเริ่มจากอะไร หรือไกด์วิธีได้ไหมคะ ว่าควรใช้ดาต้าเบสตัวไหน หรือใช้ภาษาอะไรเขียนดี
แสดงความคิดเห็น