บริจาคเลือดโรงพยาบาล ศิริราช ไม่ได้เพราะมีความสัมพันธ์เพศเดียวกัน

ตั้งใจไปบริจาคเลือด ผมก็กรอกตามความเป็นจริง มันจะมีข้อที่ถามว่า ได้มีความสัมพันธ์กับเพศเดียวกัน ผมก็ติกว่ามีความสัมพันธ์เพศเดียวกัน หมอก็บอกว่าบริจาคไม่ได้เพราะมันเสี่ยง ผมก็บอกว่าผมตรวจโรคhivไปแล้ว หลังจากตรวจ ก็ไม่ได้ยุ่งกับใครเลย โรคอื่นก็ไม่มี อธิบายก็ไม่ฟัง เสียความรู้สึกมากครับ ไม่เข้าใจว่าทางโรงพยาบาล ก่อนที่จะให้เลือดกับคนป่วย ทางโรงพยาบาลไม่มีการตรวจเลือดก่อนเอาไปใช้หรอ แล้วไม่คิดหรอว่า ผู้ชายกับผู้หญิงจะไม่มีโรคติดต่ออ่ะ เสียความรู้สึกมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่