แฟนติดยา ไอที่เรียกว่าเม็ดเมา ทำไงดีคะ ช่วยแนะนำหน่อย

พอดีแฟนเราเป็นเด็กเพชรบุรี อยู่ชะอำ มันเป็นคนติดโปร ไอตัวยาที่เรียกว่า Promethazine (โปรเมทาซีน) อันนี้เราเข้าใจว่ากินมานานมากจนหยุดไม่ได้ อันนี้เราพอเข้าใจ พอมาช่วงนี้ลงมาที่ชะอำ มันได้ลองตัวยาที่เด็กชะอำเขาเรียกว่า เม็ดเมา มันกินเเล้วบ้า หลอน บางครั้งพูดไม่เข้าใจ บางทีขับรถจะล้ม พอบอกอะไรนิดหน่อยก็อารมณ์เสียตลอด บอกไม่ได้ พูดไม่ฟังใคร บ่นแต่ว่าเหนื่อย ท้อกับชีวิต เราว่าคนที่เหนื่อยแบบนี้เขายังไม่ทำกันแบบนี้ มีทางที่จะแนะนำบ้างมั้ยคะ ขอบคุณนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่