ชอบเพื่อนร่วมงานแต่รู้ทีหลังว่าเขามีแฟนแล้ว

ขอเล่าเลยละกัน
ผมเพิ่งมาทำงานที่นี่ แล้วเจอ ผญ สะดุดตาคนนึง ไม่สวยมาก แต่มีเสน่ห์ สะดุดตาผม แต่ผญคนอื่น สวยๆกว่าเยอะ แล้ววันนึง เขามาชวนไปกินข้าว แต่ไปกินกับ เพื่อน ผญอีก3 คน ผม ผช คนเดียวในนั้น แล้วมาวันนึงผมติดโควิด แล้วน้องเขาไปถามHR ว่าผมเป็นไงบ้าง แล้วพอผมมาทำงาน HR คนนั้นมาบอกว่า ผู้หญิงคนนั้นเป็นห่วง ผมก็งงไปถามHRทำไม ทำไมไม่ถามเรา แต่ผมรุ้สึกดี จากที่ปลื้ม กลายเป็นชอบ ผมชอบเขาเข้าแล้ว แต่ไม่เคยคุยในแชท แค่หยอกๆตอนกินข้าวทุกวัน ผมมีเฟส ไอจีเขาส่องแล้ว ไม่มีแฟน เพื่อนร่วมงานก็บอกไม่มีแฟน แล้ววันนึง เขารุ้ว่าผมชอบ ถึงวันเกิดเขาพอดี ผมซื้อน้ำหอมให้เป็นเป็นของขวัญ เขาก็เขิน แล้วบอกว่าน่ารักจัง ☺️ ใจผมไปแล้วว
วันนีงเขาชวนไปเที่ยว แต่เขาไปกับเพื่อน ผญ ผมถามไปด้วยกันมั้ย เขาบอกว่า แต่หนูมีแฟนแล้วนะ🥲 แต่ะอเจอกันอีกวันเราก็ขำๆกัน ผมก็บอกว่าเขาน่ารัก ผมบอกเช็คดีแล้วนะเนี่ย มีได้ไง😂 จบเลย แต่ผมอยากตัดใจนะ แต่รู้สึกว่าเขามีใจนิดๆ แคร์เรามากกว่าคนอื่น แล้วเราก็ชอบมองกัน แบบพอผมมองเขาหลบตา แต่ผมไม่มองเขาจะมอง แล้วผมเพิ่งรุ้ว่าแฟนเขาอยู่ไกล เพื่อนๆคิดว่าเขาจะหวั่นไหวกับเราบ้างไหม เจอกันทุกวันเลยไปกินข้าวก็ไปกับผม หยอกต่อดีไหม แต่คือชอบจริงๆจังๆ😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่