ถ้าเรารู้สึกชอบนิสัยของบางคนแต่ทั้งๆทีรู้ว่าเค้าไม่จริงใจ เค้าน่าจะยังคุยกับแฟนเก่าอยู่เราจะตัดใจยังไงดีคะ

คือเราขอปรึกษาหน่อยค่ะ เราหน่วงๆกับความรู้สึกนี้จริงๆค่ะ คือเราคุยกับคนๆนึงผ่านมาหลายเดือนแล้ว เรารู้สึกชอบนิสัยของเค้า  ทั้งๆที่ น่าตาเค้าก็ไม่ได้หล่ออะไรเลยนะ ออกจะธรรมดามาก แต่เค้ามีนิสัยที่เรารู้สึกว่าเราคุยแล้วเรายิ้มได้ หัวเราะได้ เค้าทำให้เราไม่เบื่อเค้าทำให้เราเป็นตัวเองได้ กล้าที่จะคุยอะไรก็ได้ แต่แล้ววันนึงเราเข้าไปดูเฟสเค้า เรารู้สึกว่าเค้าน่าจะคุยกลับแฟนเก่าเค้าอยู่ เพราะเห็นแฟนเก่าเค้ามากดไลค์ให้ด้วยในตอนนี้ แต่เค้าไม่ได้กดไลค์ให้แฟนเก่าเค้านะคะ แต่เค้าเคยไปกดหัวใจให้แฟนเก่าเค้าทุกรูปเมื่อปี2020และก็ปีก่อนหน้านั้น หลังจากปี2020เค้าก็ไม่ได้กดไลค์ให้แฟนเก่าเค้าเลย          ที่เราอยากปรึกษาก็คือเรารู้สึกดีกับคนนี้ทั้งๆที่รู้ว่าเค้าไม่จริงจัง คำบางคำเค้าพูดดีแต่เราไม่รู้สึกว่ามันออกมาจากใจจริงๆของเค้าเลยค่ะ เค้าไม่ค่อยใส่ใจเราเหมือนวันแรก พอเราบอกเราจะหายไปละนะ เราพยายามที่จะถอยออกมาหลายครั้งแล้ว เค้าก็จะเป็นคนมารั้ง มาตาม มาทำทุกอย่างให้เราไปคุยกับเค้าต่อ เราไม่กล้าบล็อกเฟสเค้าค่ะ เราอยากให้เค้าเป็นเพื่อนในเฟสเราอยู่ แต่เราอยากรู้ว่าเค้าคิดอะไร ไม่รู้สึกอะไร แล้วมาทักมาคุยให้อีกฝ่ายรู้สึกดีทำไม แล้วถ้าเราไม่คุยกับเค้าวันนึงเราจะเจอคนที่นิสัยแบบเค้ามั้ยคะที่แบบคุยแล้วเราเป็นตัวของตัวเองได้ค่ะ แล้สเราอยากรู้ว่าการที่เค้าไม่เคยกดไลค์เราเลยซักรูปมาดูแค่สตอรี่ มันก็บ่งบอกลแวใช่มั้ยคะว่าเค้าไม่ได้สนใจเราเหมือนตอนแฟนเก่าเค้า เราควรจะทำใจหรือตัดใจให้ได้ยังไงทั้งๆที่ไม่รู้สึกนึกถึงเค้าอีกค่ะ 
 ขอโทษนะคะที่เล่าไม่ประติดประต่อพอดีเราไม่รู้จะอธิบายยังไงมันหลายความรู้สึก มันสับสนจนบอกๆม่ถูกเลยค่ะใส่ข้อความ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่