แฟนเฟรนลี่แต่เราขี้หึงปัญหานี้แก้ยังไง?

สวัสดีค่ะทุกคนเรามีเรื่องมาให้ปวดหัวอีกแล้ว ตอนนี้เรามีปัญหาตามหัวข้อเลยค่ะ เราเข้าเรื่องเลยนะคะเราเป็นคนขี้หึงมากแต่ดันได้แฟนเฟรนลี่จนเราดูไม่ออกว่าเฟรนลี่หรืออ่อย คือแฟนเราจะเป็นคนเฉยๆกับเราและแคร์ทุกคนรอบตัวเราเช่นที่ทำงานรับเด็กใหม่เขาจะช่วยจะเดินดี้ด้าทั้งวันเดินตลอดทั้งวันโดยเฉพาะตรงที่เด็กใหม่อยู่ซึ้งเราขี้หึงเราก็จะระแวงไปเองตลอดพยายามไม่ระแวงแต่ผิดนิสัยเขา แต่ก่อนอยู่นิ่งมาก แล้วที่ทำบ่อยๆคือไม่เข้าใกล้เราต่อหน้าผญทุกคน เขาจะทำเหมือนเราไม่ได้อยู่ตรงนั้นเรียกไม่ค่อยได้ยินแต่ได้ยินตลอดเวลาทุกคนเรียก (ยกเว้นเรา-..-)ทะเลาะกันบ่อยเพราะเราชอบว่าเขาไปเดินตรงนั้นตรงนี้อันนี้เราผิดที่ระแวงไปเราสังเกตถ่ามีผญตรงไหนเขาจะทำตัวเด่นมากเช่นร้องเพลงเสียงดัง เดินวนไปวนมาตรงนั้นบ่อยๆไม่ก็ไปหาของ(ซึ่งหาอะไรไม่รู้)ตอนนี้เราทะเลาะกันเพราะปัญหาความขี้หึงของเรากับความเฟรนลี่ของเขา เราหึงเกินไปเราคิดแต่ว่าเขาจะไปคุยไปอะไรกับคนอื่นแล้วจะจดจ่ออยู่แต่กับเขาจนกายเป็นการสังเกตุเพราะโฟกัสแค่เขาเราไม่รู้ว่าเขาจะรู้ตัวมั้ยแต่เรารู้สึกว่าเราต้องเลิกจับตามองเขาได้แล้วเพราะมันทำให้เราคิดไปไกล แต่เรื่องที่เขาเฟรนลี่เราก็เห็นแบบนี้มานานละนะขัดใจตลอดโดยเฉพาะเฟลนรี่ถึงเนื้อถึงตัวเราไม่ชอบ เราเคยคุยกันหลายครั้งละแต่ก็เหมือนเดิมสรุปคือเราต้องชินให้ได้ใช่ไหม ขอคำแนะนำที........
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่