แฟนไปอบรม เป็นเหตุของเรื่องนี้

ผมกับแฟน คบกันมา 2 ปี และได้แต่งงานกัน รวมเเล้วตั้งแต่คบกันรวม 6 ปี แล้ว เรื่องเริ่มจากต้นปี 65 แฟนต้องไปอบรม 1 เดือน ที่ต่างจังหวัด เป็นสาเหตุให้ต้องห่างกัน หลังจากที่แฟนอบรมเสร็จ อาทิตย์ถัดมาผมเองก็ต้องไปทำงาน ต่างจังหวัด อีก 2 อาทิตย์  ทุกอย่างก็ราบรื่นไม่มีเหตุการณ์หรือ พฤติกรรมอะไรที่เปลี่ยนไป จน เมื่อผมจบภารกิจ กลับมาถึงบ้าน     1 วันถัดมาเป็นวันคล้ายวันเกิดของแฟน ประมาณเที่ยงคืนกว่า มีเสียงข้อความเข้าเครื่องของแฟน (ตอนนั้นเราทั้งคู่หลับไปแล้ว)  ผมก็ไม่ได้คิดอะไรแต่แฟนทำท่าตกใจ แต่ไม่ได้จับโทรศัพท์ขึ้นมาดู หลังจากนั้นในหัวผมเกิดความคิดที่อยากจะดูโทรศัพท์แฟน (ไม่รู้อะไรดลใจ ปกติเเล้วไม่เคยดูหรือเช็คโทรศัพท์กันเลย) แต่กลัวแฟนรู้จึงแกล้งนอนหลับไป จนรู้สึกแฟนหลับ  ผมจึงหยิบโทรศัพท์แฟนวิ่งเข้าห้องน้ำ ล็อคห้องน้ำแล้วรีบเปิดดู จึงพบข้อความ HBD หวานซึ้ง ลงท้ายเมียจ๋า  ขา แขน ผมอ่อนแรงทันที ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นกับผม  คืนนั้นผมพูดไม่ออก นอนไม่หลับ สับสน ทุกอย่าง ส่วนแฟนบอกไม่มีอะไร แค่เพื่อนกันเเซวเล่น (รู้ทีหลังว่าเป็นคนที่ไปอบรมด้วยกัน)  ใช่ครับ เราทะเลาะกัน  แต่สุดท้ายแฟนก็ยอมรับ (ยอมรับว่าคุยกันเฉยๆไม่มีอะไรมากกว่านั้น) และขอโอกาส ผมก็ให้โอกาส  เพราะผมรักแฟนมาก จนเวลาผ่านไปเกือบ 4 เดือน มีเหตุให้ผมต้องไปทำงาน ต่างจังหวัด  ก่อนไปแฟนบอกว่าจะลางานไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนเหมือนกัน จะไป 3 วัน 2 คืน  ตอนแฟนไปเที่ยวก็มี คอลหา  โทรหา กันเป็นปกติ จนถึงวันที่ 2 แฟนเริ่มหงุดหงิด เวลาคอลไปหา บอกว่าเราจับผิด บอกเราจู้จี้  และทามไลน์ของแฟน ก็เริ่มแปลกๆไป จากที่บอกไว้ว่าจะไปเที่ยวไหนบ้าง เปลี่ยนเป็นเที่ยวที่อื่น สุดท้ายผมมาจับได้ว่าแฟนโกหก เพราะที่ๆ แฟนไปเที่ยว แฟนบอกว่าฝนตกหนักมาก  ผมจึงไปดูรูป ที่เขาเช็คอินในเฟสบุ๊ค จึงรู้ว่าสถานที่เที่ยวแห่งนั้น ฝนไม่ตกแม้เเต่น้อย และที่สำคัญ ผมขอดูรูปที่ไปเที่ยว แฟนบอกไม่ได้ถ่ายสักรูปเลย ไปเที่ยว 3 วัน มีรูปเเค่ที่เดียว...อาทิตย์ ต่อมา ผมกลับบ้านเปิดใจ คุยกัน สุดท้ายก็ยอมรับผิด  แต่ไม่ยอมบอกว่าไปไหน  ไปกับใคร ไปกี่วัน (ซึ่งผมก็เดาไม่ยากอยู่เเล้ว) แต่ที่พีดสุดคือ...ผมยังให้อภัยแฟน และแฟนยังขอว่าให้เราอยู่แบบนี้เหมือน เเต่ยังขอคุยกับอีกคนนะ  ถ้าเบื่อเดี๋ยวจะเลิกไปเอง เพราะเป็นคนขี้เบื่อ อยู่เเล้ว....ผมควรทำยังไงดี  ผมไม่สามารถมูฟออกจากเรื่องนี้ได้เลย ไม่เป็นอันทำงาน (ณ ตอนนี้ผมก็ยังทำงานอยู่ต่างจังหวัด) และถ้าผมพูดเรื่องนี้ขึ้นมาตอนไหน แฟนก็บอกว่าเราคุยกันแล้วไม่ใช่เหรอ....ไหนว่ารับได้  แต่ลึกแล้วใจผมมันพังไปหมดเเล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่