จบม.6แล้วเรียนต่อสายอาชีพที่ออสเตรเลียดีไหม?

ตอนนี้หนูอยู่ม.3ซึ่งอีกไม่ถึง5เดือนจะต้องเลือกสายที่ต้องไป โดยส่วนตัวมีสิ่งที่ชอบอยู่แล้วไม่ว่าจะทางสายไหน ตอนนี้หนูอยากทราบว่าถ้าเราเรียนจบม.6สามารถเรียนต่อสายอาชีพที่ออสเตรเลียได้ไหม หรือต้องจบปวช.ปวส.อย่างเดียวจึงจะต่อสายอาชีพที่ประเทศเขาได้  แล้วมีรายละเอียดอะไรที่ต้องเตรียมความพร้อมหลังจากเราเรียนจบม.6 หรือปวช.เพื่อที่จะมีคุณสมบัติตามที่เขาต้องการหรอคะ?(เรื่องค่าใช้จ่ายที่ออสทางครอบครัวบอกว่ามีเงินหมุนให้แค่600,000อยากทราบว่ามันจะพอไหมคะ) (ขอคำแนะนำเรื่องไปเรียนภาษาที่นู้นด้วยน่ะคะ)ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าที่เข้ามาให้ข้อมูลหนูค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่