จะซื้อตู้เย็น inverter ไซส์ 10คิว +-นิดหน่อย ควรซื้อ mitsu หรือ hitachi ดีครับ (หรือ pana) แนะนำหน่อยครับ

จะซื้อตู้เย็น inverter ไซส์ 10คิว +-นิดหน่อย ควรซื้อ mitsu หรือ hitachi ดีครับ เท่าที่ดูคือพอๆกันแต่คนเชียร์ทาง mitsu เยอะกว่า แต่ hitachi ก้มีทั้งคนเชียร์และคนคอมเพลนเรื่องไม่ดี ซ่อมช้า แต่ใจจริงคือ เข้าใจว่า panasonic ทนและดี แต่ได้ยินจากเซลว่า pana ย้ายฐานการผลิตไปที่เวียดนาม

เลยอยากทราบครับว่าตอนนี้ ยี่ห้อไหนดีที่สุด ในเชิงความทนทาน กับ ความเย็น (เรื่อง design ไม่ซีเรียสครับ) 
ส่วนเรื่องการรับประกัน หรือการเคลม คิดว่าถ้าทนจริง ไม่ต้องมีก็ได้ เพี้ยนขำหนักมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่