แมวมีสะเก็ดแผลขึ้นตามคอครับ

แมวของผมตอนแรกเป็นเชื้อราครับ อาการค่อนข้างหนักเพราะแม่ผมไม่ทราบวิธีดูแล แต่ผมก็รักษาให้จนหานดีครับ ก็หายไปสักพักนึง เวลาจับตรงคอและหัวก็สังเกตว่ามีเป็นเม็ดแข็งๆ ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นสังกะตัง(แมวขนยาวครับ) ผมเลยไปเอาหวีมาสางขน และไอ้สิ่งนี้ก็หลุดติดหวีมา สรุปคือมันเป็น้หมือนสะเก็ดแผลแห้งๆที่ติดตามขนมาอ่ะครับ แล้วสังเกตว่ามันเยอะขึ้นเรื่อยๆ เกิดจากอะไรและรักษาอย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่