เราแอบชอบเขา แต่เขาแอบชอบอีกคน ควรตัดใจไหมคะ

ก่อนอิ่นเลยเรารู้จักกับคนนี้มาได้จะเดือนนึงแล้วค่ะ อีกไม่กี่วันก็ครบหนึ่งเดือนแล้ว ในตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาเราก็แลกไอจีแล้วก็คุยกันค่ะ แต่ว่าเขาบอกกับเราว่าเขาแอบชอบคนคนหนึ่งอยู่สองปี เขาพยายามตัดใจจากเขาคนนั้น เพราะคนที่เขาแอบชอบไม่ชอบเขา เราก็คุยกับเขามาเรื่อยๆนะคะ วันต่อมาเขาบอกว่าคนนั้นจะมากลับมาหาเขา คนที่เขาแอบชอบสองปีน่ะค่ะ ตอนนี้เราก็คุยกับเขาอยู่นะคะ แต่ไม่รู้จะตัดใจหรือว่าทำยังไงดี เรารู้ตัวดีว่าสู้คนในใจเขาไม่ได้แน่ๆเลยค่ะ พยายามแล้วก็ตาม พี่ๆน้องๆช่วยเราหน่อยได้ไหมคะ เรารับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่