ฟุตซอลคูเวตนี่ไม่ธรรมดานะครับ ก่อนโดนฟีฟ่าแบนผลงานดี ไปฟุตซอลโลกรอบสุดท้าย 2012ที่ไทยมาแล้ว

จนโดนฟีฟ่าแบนก่อนปี 2016 เพราะเหตุผลการเมืองแทรกแซงเลยไม่ได้แข่งต่อ
จนตอนนี้ปลดแบนมา    เลยทำให้แฟนๆฟุตซอลเราบางคนอาจจะไม่รู้ชื่อเสียง
ก่อนโดนแบนคูเวตทำผลงานในระดับเอเชียดีมาก  ได้เล่นรอบสุดท้ายที่ไทยเป็นเจ้าภาพ 2012  เข้ารอบรองในศึกชิงแชมป์เอเชีย 2014

ถ้าพูดถึงผลงาน ฝีมือในช่วงก่อนโดนแบน     ผมให้เกรดเดียวกับอิรักเลยครับ

ปลดแบนกลับมารอบนี้ยิงโอมานไป  7-2  

คิดว่า  คูเวตน่าจะเป็นงานที่ลำบากแก่ไทย  พอๆกับอิรักเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่