ขอวงเงินชั่วคราวบัตรเครดิตกสิกรไป ถ้าไม่ใด้กดมาใช้จะโดนเก็บดอกเบี้ยมั้ยครับ

ผมมีบัตรเครดิตของกสิกรอยู่ครับซึ่งมียอดเงินคงค้างอยู่ในบัตร ผมกะจะเบิกถอนเงินสดมาใช้ แต่มันขึ้นว่าทำรายการเกินวงเงินที่กำหนด ซึ่งก็แอบงงๆนิดหน่อย เพราะยอดผมครบกำหนดชำระวันที่ 26 กันยายน แต่จ่ายล่วงหน้าครบแล้ว แต่ทำไมถึงยังขึ้นว่าใช้เงินเกินวงเงิน ผมก็ยังงงๆอยู่ อาจจะเป็นเพราะผมฝากแล้วก็ถอนมาบ่อยรึเปล่า แต่ก็เห็นเค้าหักดอกไปทุกเดือนนะครับ แต่ประเด็นคือผมไปเห็นการขอเพิ่มวงเงินชั่วคราว เลยขอเพิ่มไป 5,000 บาทโดยที่ไม่ได้อ่านรายละเอียดก่อน พอจะเบิกมาใช้ดันเบิกไม่ได้ครับ ได้แค่กดเงินสดอย่างเดียวซึ่งดอกแพงมาก ก็เลยตัดใจไม่ใช้ดีกว่า แต่กลัวธนาคารจะมาเก็บดอกทีหลังมากเลยครับ อยากทราบว่าถ้าขอวงเงินชั่วคราวเพิ่มไป แต่ไม่ได้กดมาใช้ พอครบกำหนดจะโดนเรียกเก็บดอกเบี้ยมั้ยครับ เพราะตอนนี้แม้แต่เงินที่ค้างในบัตรก็เบิกมาไม่ได้เหมือนกันครับ อยากยกเลิกมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่