ไปกรุงเทพครั้งแรกค่ะควรพักที่ไหนที่สะดวกต่อการเดินทางบ้างคะ

พอดีมีแพลนไปเที่ยวกรุงเทพ 4วัน 3คืนค่ะ วันแรกไปถึงสนามบินดอนเมืองประมาณบ่ายสอง อยากรู้ควรพักแถวไหนดีคะที่สามารถเดินทางได้สะดวก แล้วถ้าเดินจากสนามบินดอนเมืองต้องเดินทางไปยังไงคะ
แพลนที่จะไปมี เยาวราช สวนจุฬา100ปี ตลาดจตุจักร (มีตลาดไหนน่าไปอีกมั้ยคะ😭) แพลตตินั่ม(แนะนำแหล่งขายเสื้อผ้ามาได้นะคะ) วัดด้วยค่ะแต่ยังไม่รู้เลยว่าจะไปวัดไหนดี ส่วนห้างควรไปห้างไหนดีคะ มีที่เที่ยวไหนเพิ่มเติมแนะนำมาได้เลยนะคะ พี่ๆคนไหนใครใจดีช่วยบอกการเดินทางให้ด้วยจะดีมากเลยค่ะ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่