เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

macbook air m1 ปัญหา ค้าง

กระทู้คำถาม
เราเพิ่งซื้อ macbook air m1 ram16gb มาได้ประมาณ17วันค่ะ เจอปัญหาตอนจะกดออกจาก app/program บางครั้งก็กดออกไม่ได้ จะมีเสียงตึดๆตึ้งๆ ไม่ให้ออกจากโปรแกรมตลอด จนต้องใช้คำสั่ง command Q แทน เป็นมาได้ประมาณ4-5ครั้งแล้วค่ะ แล้วก็มีปัญหาคือลอง run แอพทุกแอพพร้อมกัน (มีประมาณ61แอพ) ก็ขึ้นเคอเซอร์สีรุ้งแล้วค่ะ แต่ขึ้นแค่แป๊บเดียวค่ะ อีกปัญหาคือรู้สึกว่าต่อวายฟายช้ามากๆ ค่ะ กดเชื่อมต่ออยู่สามสี่ครั้งก็ยังไม่ได้ จนต้อง restart เครื่องใหม่ถึงเชื่อมต่อได้ มีใครเป็นหรือเจอปัญหาอะไรบ้างไหมคะ T__T แบบนี้คือปกติไหม หรือว่าต้องส่งเคลมอย่างเดียวเลย
ป.ล.จริงๆ มันก็ไม่ได้เป็นปัญหาเท่าไร แต่มันรู้สึกกวนใจมากค่ะว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่