คณะวิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาเทคโนโลยีวิศวกรรมการออกแบบและผลิตเครื่องจักรกล ที่มจพ. เป็นอย่างไรบ้างครับ?

ณ ปัจจุบันผมกำลังศึกษาอยู่แผนกเขียนแบบเครื่องกล ระดับปวช.3 และผมต้องการศึกษาต่อในระดับ ป.ตรีครับ แต่ผมรู้สึกว่าวิศวกรรมเฉพาะทางสาขานี้รู้สึกตรงสายของผมมากกว่าวิศวกรรมเครื่องกลของฝั่งมจพ.ครับ และเท่าที่ผมศึกษามาสาขานี้ไม่มีใบกว.ครับ ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆวิศวะหรือคนที่จบสาขานี้ว่า  "ความก้าวหน้าของงานเป็นอย่างไรหลังจากเรียนจบสาขานี้ครับ และสายออกแบบเครื่องจักรกลนี่จำเป็นต้องมีใบกว.มั้ยครับ" เพื่อผมจะได้นำมาประกอบการตัดสินใจในเลือกสายการเรียนและศึกษาต่อน่ะครับ(ผมอยากทำงานในสายออกแบบครับ)ขอบคุณทุกคนที่ช่วยมาออกความคิดเห็นและแนะนำล่วงหน้าครับ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่