ปลาทองว่ายน้ำวน ลองอยู่ผิวน้ำครับ

เหตุเริ่มตอน หนอนสมอบุกครับ ผมปลาจับแยกออกมาแล้วใส่ยาครับ ตอนจับมารักษามี 2 ตัวครับ ตัวแรกหาย แต่ตัวสอง อยู่ๆก็มีอาการตะแคงข้างครับ ผมงดอาหาร ใส่เกลือ เปลี่ยนน้ำ 50% ทุกวันครับ อาการเเรกๆคือ จะดำน้ำครับแต่ดำลงไม่ได้ ตัวตะแคงซ้ายตลอด มีปล่อยตัวเองลอยตามน้ำไปด้วยครับ ตอนนี้รักษามาครบอาทิตย์แล้วครับ ลองปล่อยลงตู้ใหญ่ อาการเริ่มดีขึ้นครับ เริ่ม ทรงตัวได้ แต่ยังตะแคงอยู่ บางทีก็มีหงายทองครับ เริ่มดำลงก้นตู้ได้ครับ แต่ตอนให้อาหารน้องเชิดหัวตัวเองมากินอาหารไม่ได้ครับ ต้องใช่แรงเยอะ 
อยากถามครับว่าน้องจะหายมั้ยครับ ตอนนี้ใส่เเต่เกลือ ครบอาทิตย์แล้วน้องยังไม่หายเลยครับ            ปล. ตู้ใหญ่ผม 24 นิ้วครับ ใช้กรองออกซิเจนครับ ถ่ายน้ำทุกๆ 3 วัน ใส่เกลือ 2 ช้อนโต๊ะ ส่วนตู้พยาบาลผมใช่กล่องพลาสติก ใส่น้ำแค่ท่วมตัวปลาครับ ถ้าใส่น้ำแล้วจะจุน้ำประมาณ 2 ลิตรครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่