ฝันว่าเก็บกรุพระแตกได้ ตีความฝันว่าอะไรหรอคะ

สวัสดีค่ะ พอดีว่าฝันว่าได้เก็บพระ ได้ จากกรุพระแตก คือในฝันตอนแรก ก็เข้าไปแย่งกับชาวบ้านคนอื่น พระอยู่ในดินนะคะ คือขุดดินลงไปแล้วก็เจอพระ ในดิน มีทั้งพระเหรียญ พระผง มีหลากหลายรูปแบบ
ส่วนตัวเราเองก็ได้มาแบบเยอะมากๆ คือหอบขึ้นมาจากดินได้ เต็มสองมือเลย แล้วที่นี้ก็โดน ใครก็ไม่รู้มาจากไหนเยอะแยะ มาแย่งเอาในมือไป สุดท้ายแล้วเหลือแค่องค์เดียว แต่สวยมากๆ แล้วที่นี้ มีผู้ชาย คนนึง เค้าเดินมาบอกว่า พระองค์นี้ราคาแพงมากเลยนะนิ เขาขายกันอยู่ ประมาณ 3-4แสนได้  ทางเราได้ยินแบบนั้นก็ดีใจมากๆ ตอนแรกแบบเสียใจนะคะ ที่โดนคนอื่นแย่งพระจากมือไป จนเหลือแค่องค์เดียว แต่พอมีคน มาบอกว่า พระที่มีอยู่ ขายได้แพง ก็เลยดีใจมาก จนลืมเสียใจไปเลย  แล้วก็สะดุ้งตื่น   ((คือไม่รู้ว่าจะเรียกว่าพระอะไรนะคะ แต่ว่าพระที่เหลืออยู่ในมือนั้นมันเหมือนพระเครื่องเลยคะ คือเลี่ยมแล้วเรียบร้อย ถ้าจะว่าเป็นพระจากกรุ ก็ต้องเป็นพระเดิมๆใช่ไหมคะ แต่พระองค์ที่เหลือในมือคือพระที่เลี่ยมแล้วคะ)) ###อยากทราบคนที่ตีความหมายความฝันเก่งๆ ช่วยตีความหมายที่ฝันให้หน่อยค่ะ ว่าเป็นเรื่องที่ดี หรือเรื่องที่ร้าย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่