ใครเคยมีปัญหาในการใช้งาน True ทั้งมือถือ และเน็ตบ้าน บ้างครับ

กระทู้คำถาม
ขอเท้าความนิดนึงนะครับ 
เดิมผมใช้ทั้งมือถือ และเน็ตบ้าน ของค่ายสีเขียวมาตลอดโดยเฉพาะมือถือใช้มาตั้งแต่ปี 2550 ใช้งานได้ดีมาตลอด แต่ด้วยที่ชอบดูหนัง เลยเปลี่ยนมาใช้ค่าย True โดยย้ายค่ายเบอร์เดิม แต่สิ่งที่ได้น่าผิดหวังมาก ตั้งแต่เปิดเบอร์มาประมาณ 2 เดือน มีปัญหาในการใช้งานมาตลอด เช่น
         1. มือถือไม่มีสัญญาณแทบทุกวัน บางครั้งเรากำลังจะจ่ายเงินผ่านแอปต่างๆ สัญญาณหาย ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่สัญญาณถึงจะมาตามปกติ นี่คือปัญหาใหญ่สำหรับผม ติดต่อศูนย์บริการ 2 ครั้งแล้ว ก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิม ยิ่งครั้งที่ 2 ที่เข้าไป จนท.บอกว่า ถ้ายังมีปัญหาอีกก็คงต้องย้ายกลับค่ายเดิมซะงั้น 
          2. เน็ตบ้านหลุดบ่อยมาก อันนี้มีปัญหาทุกวัน ดูหนัง ดูข่าว ผ่านกล่อง True ID TV แบบซื้อขาด เข้าดูไม่ได้บ้าง ดูอยู่แล้วเด้งออกบ้าง มีปัญหาให้อารมณ์เสียทุกวัน
          ท้ายนี้ขอทราบแนวทางแก้ปัญหาจากผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์ ด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่