ช่วยแนะนำกีต้าร์ไฟฟ้าหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ กระทู้แรกของเราเลย ꪔ̤̥ ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ อยากจะขอคำแนะนำ ว่าจะซื้อกีต้าร์ไฟฟ้าซักตัวแต่ไม่รู้จักยี่ห้อไหนรุ่นไหนเป็นพิเศษเลย ส่วนตัวเราเป็นคนถนอมของ กะซื้อมาตัวเดียวแล้วใช้ระยะยาว ไม่ใช่สายซื้อมาฝึกแบบฮาร์ดคอแล้วค่อยซื้อใหม่ค่ะ การเงินไม่เอื้ออำนวย ㅠㅠ งบที่ตั้งไว้ตอนนี้อยู่ประมาณ 5000 ไม่รวมแอมป์ค่ะ (ใครมีแอมป์ตัวไหนดีแนะนำได้เลยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ เลย )

แนวเพลงที่เล่นน่าจะอยู่แค่ pop indie rock ค่ะ แต่ก็ไม่ rock จ๋าขนาดนั้น
แล้วก็เรามีพื้นฐานกีต้าร์โปร่งเล็กน้อยจากที่ฝึกผ่านยูทูปค่ะ ไม่ได้คล่องมาก ถ้ามีเวลาหรือชอบจริง ๆ อาจจะไปเรียนเพิ่ม

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่