ถ้าต้องเลือกระหว่างคนที่คบกันมานานแล้วเฉยชากับคนใหม่ที่รักเรา

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมพึ่งอายุ17 แต่กลับมีแฟนที่คบกันมา5ปีกว่าแล้วก็เป็นแฟนคนแรกตลอดมาด้วย แต่ก็มีคนใหม่ที่เข้าหาผมครับ ซึ่งถามว่ารู้ใจหรือผูกพันธ์เท่าคนที่คบมานานมั้ยก็บอกเลยว่าไม่ครับ แต่ผมพึ่งอายุ17นะครับ;-; กับคนที่คบมานานผมว่าถ้าไม่เลิกก็ได้อยู่กันจนแต่งงานแน่ แต่สิ่งที่ผมต้องการคือชีวิตวัยรุ่นครับ อยากได้ลองแอบชอบ ลองผิดหวัง ลองอกหัก สำหรับเด็ก17มันยังเร็วเกินไปที่จะมีคู่ชีวิตรึเปล่า ผมคิดแล้วไม่มีทางไหนที่ผมจะเสียใจภายหลังครับ
แสดงความคิดเห็น