เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สูตินรีแพทย์มีความเห็นอย่างไรกับเรื่องที่อนุญาตให้ทำแท้งได้ถ้าอายุครรภ์น้อยกว่า20สัปดาห์คะ

ถ้าเป็นเราคงไม่รับปรึกษาค่ะ   ไม่รับทำให้เพราะกลัวบาป และทำไม่ลงค่ะ
ปล เราไม่ใช่หมอสูตินะคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่ใช่หมอ แต่เห็นด้วย ถ้าคิดว่าการทำแท้งบาป แล้วการปล่อยให้เกิดมาแต่เลี้ยงให้ดีไม่ได้ ไม่บาปเหรอ
ความคิดเห็นที่ 3
คนไข้แต่ละคนมี story การตั้งท้องต่างกัน และการปล่อยให้มีลูกก็อาจจะทำให้อีกหลายๆชีวิตยากลำบากขึ้นอีก

ผมว่าจะธรรมะ จะบาปบุณคุณโทษก็ส่วนนึงนะ  แต่คนไข้เองก็มีความจำเป็นของเค้าซึ่งถ้าฟังแล้ว sound พอเป็นผมผมก็ทำให้นะ บวกกับสังคมไทยเรามีปัญหาท้องก่อนแต่งเยอะมาก ปล่อยเด็กเกิดมาในความไม่พร้อม และหลายๆเคสถูกทอดทิ้งก็เป็นปัญหาสังคมและ ฯลฯ อีกมาก

ปัญหาของไทยคือ ไม่เคยแก้ต้นเหตุเลย  ทำอะไรเป็นต่อนๆไม่ต่อเนื่อง เรื่องแรกยังไม่ทันจบ ไปทำเรื่องสอง เรื่องสามแล้ว  ปัญหามันก็ไม่จบไม่สิ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่