เช็ดตัวให้น้องหมาทุกวันด้วยผ้าเปียกดีมั้ย

ตามหัวข้อเลยค่ะ เรานอนกับน้องหมาทุกวันเลยเช็ดตัวให้เค้าด้วยทิชชู่เปียกน้องหมา หรือผ้าชุบน้ำหมาดๆ  พึ่งทำได้ไม่นานค่ะเพราะช่วงนี้น้องออกนอกบ้านบ่อยขึ้น ไปนอนเล่นหน้าบ้านบ้าง โรงรถบ้าง ปกติจะอยู่ในบ้านตลอด จะพาออกไปแค่ตอนเดินเล่นเช้าเย็นเลยล้างเท้ากับเช็ดก้นเช็ดจู๋ ตัวสกปรกจริงๆถึงจะเช็ดตัวให้ แต่ตอนนี้เช็ดให้น้องทุกวันแอบกังวลกลัวน้องจะเป็นปอดบวมค่ะ ใครมึประสบการณ์ด้านนี้ช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่า 
ปล. อาบน้ำให้น้องเดือนละ 1-2 ครั้งค่ะ น้องเป็นชิวาว่าผสมปอม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่