ตัดสินใจลาออกจากงาน เพราะอะไร

ดิฉันพึ่งจบใหม่ทำงานแผนกการตลาดโรงงานแห่งหนึ่งได้2เดือน ในช่วงแรกๆปรับตัวยากมากเลยค่ะแต่ก็ทนมาได้  ไหนจะหัวหน้างานที่สอนงานแต่ชอบใช้อารมณ์ตะคอกเสียงดังๆจนเราอายแต่ก็ชินค่ะ งานค่อนข้างจะซับซ้อนไม่ใช่งานรูทีนที่รูปแบบทำงานเหมือนกันทุกวัน เราก็ค่อยๆปรับตัว แต่เราก็เป็นคนที่ช้าบางทีก็ฟังไม่ทันบ้างนี้คือข้อเสียของเราค่ะรู้ตัวเองเลย แต่ก็จดทุกอย่างที่เขาสอนนะคะ แต่กว่าจะทำแต่ละอย่างคล่องก็ต้องทำบ่อยๆ  จนวันนี้ผจก.หรือหัวหน้าของหัวหน้างานเราอีกทีค่ะ หัวหน้าเราคงไปบอกให้มาคุยกับเราว่าอยากให้ทำงานให้เร็วขึ้น ทำไมเข้าใจยากเข้าใจช้า เรายังพอไปต่อได้มั้ย  ไม่เข้าใจอะไรให้ถามหัวหน้าเลยแต่เขาไม่มารับรู้หรอกค่ะว่า พอไม่เข้าใจอะไรพอเราไปถามเขาก็จะตะคอกบ้างว่าทำไมยังไม่เข้าใจอีกบางทีเขาก็อธิบายงงๆด้วย จนบางครั้งต้องเสี่ยงดวงไปถามเรื่องงานว่าจะโดนว่าแรงๆมั้ย จนบางทีเอาเรื่องงานเก็บไปฝัน นอนไม่หลับ ร้องไห้เกือบทุกวัน  งานก็ค่อนข้างไม่ถนัดไม่ตอบโจทย์ อีกทั้งต้องมาทำงานไกลบ้าน เช่าหอพักอยู่ ถ้าเราออกตอนนี้เลยก็จะไม่เสียเวลาที่เขาสอนงานเราด้วย เพราะยังไงก็ไม่อยู่ถึงระยะยาวอยู่แล้ว เราควรพอแค่นี้มั้ย แล้วพี่ๆตัดสินใจลาออกจากงานเพระอะไรกันบ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่