คำนวณคะแนน World ranking score ชิงแชมป์โลก 2022 |คู่ไทย - โปแลนด์ | Road to Top10

คืนนี้เวลา 1:30 แล้วนะคะ ที่สาวไทยจะลงสนามเป็นนัดที่ 2 พบกับทีมเจ้าภาพร่วมอย่างโปแลนด์ มาลุ้นกันว่าสาวไทยจะสามารถล้างตากับสาวโปจากรายการ VNL ที่แพ้ไปด้วยปัจจัยไม่คาดฝันหลายอย่างที่สกอร์ 3-2 เซตได้หรือไม่ นัดนั้นแฟนๆเสียดายกันสุดๆไม่แพ้นักกีฬากันเลย

Women World Ranking
ณ วันนี้ 27 กันยายน 2565 สาวไทยอยู่อันดับที่ 14 ของโลกที่คะแนน 216 ส่วนโปแลนด์อยู่ในอันดับ 13 ของโลกที่คะแนน 219 ต้องบอกว่า วันนี้ประกาศศักดาเลยว่าทีมไหนคือทีมที่แข็งแกร่งกว่าและคู่ควรกับตำแหน่งอันดับ 13 ของโลกมากกว่ากัน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

World Ranking Score
สำหรับรายการชิงแชมป์โลกรอบแรก Pool B นัดที่ 2 ของสาวไทยมาดูว่าการแพ้ชนะและจำนวนเซตมีผลกับคะแนน World Ranking Score ยังไงตามนี้ค่ะ

เนื่องจากคะแนนอันดับโลกห่างกันเพียง 3 คะแนน นั่นหมายความว่าผลแพ้ชนะที่ 3 - 0 เซต ไม่ว่าทีมไหนจะชนะ คะแนนอันดับโลกของแต่ละทีมจะมีผล +/- 11 คะแนนเลยทีเดียว สาวไทยจะขยับอันดับไปที่อันดับ 13 ขอเพียงชนะไม่ว่าที่สกอร์ไหนเราก็สามารถแซงโปแลนด์ได้ทั้งสิ้น  รอลุ้นกันคืนนี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่