อายุ 16 ทำงานอะไรบ้างคะ ที่บ้านยากจนอยากทำงานช่วยพ่อแม่

กระทู้คำถาม
ตอนนี้หนูอายุ 16 เรียนอยู่ม.4 ค่ะ รายได้ที่บ้านไม่เพียงพอให้ใช้จ่าย ทุกวันนี้อยู่แบบอดมื้อกินมื้อ ไม่ได้เงินไปโรงเรียนเลย หนูอยากทำงานมีใครแนะนำงานให้หนูได้บ้างคะ อยากแบ่งเบาภาระพ่อแม่  แล้วตัวเองก็จะได้มีเงินไปโรงเรียนด้วยค่ะ มีปัญหาในครอบครัวเรื่องเงินไม่พอใช้ตลอด หนูไม่มีเงินแม้กระทั่งจะจ่ายค่าหนังสือเรียนที่ครูให้ซื้อ ลำบากมากค่ะ  ช่วยหนูหน่อยนะคะ 
หนูหมดหนทางแล้วจริงๆ ที่บ้านก็น้ำท่วม มีคนพิการอีกสองคน  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่