ประสบการณ์การโดนนอกใจ

เรื่องมีอยู่ว่าเราคุยกัยผู้ชายคนนึงเขาเป็นคนที่ดีมากๆคุยกันได้ประมาณ 7-8 เดือนก็ตัดสินใจที่จะคบเป็นแฟนกันเขาย้ายมาอยู่บ้านเราพูดจากับเราดีมากให้เกียรติเราทุกอย่างคอยซัพพอร์ตสิ่งที่เราทำอยู่เสมอคบกันมาก็ปีกว่าๆแล้วก็มีคุยเรื่องแต่งงานบ้างค่ะแต่ก็ยังไม่แต่งงานกันเพราะรู้สึกว่ายังไม่พร้อมจนคบกันมา 5 ปีเขาก็เริ่มเปลี่ยนไปค่ะปกติแล้วเขาก็จะพูดจากับเราดีตลอดแล้วเรรให้เกียรติเขาตลอดเขาก็ให้เกียรติเราเสมอไม่เคยทะเลาะกันเลยค่ะแต่อยู่ดีๆเขาก็ชวนเราทะเลาะมากขึ้นเราไปเที่ยวไหนไม่ได้เลยค่ะเขาจะอารมณ์เสียแล้วก็ด่าเราตลอดเราก็มีปรับความเข้าใจกันบ้างนะคะแต่เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเขาถึงยังไม่เข้าใจเขาจะเล่นเกมหรือติดมือถือแค่ไหนเราก็ไม่ได้ว่าอะไรเลยเพราะรู้สึกว่ามันเป็นเรื่องปกติมากแต่พอหลังๆเราจับมือถือเขานิดหน่อยไม่ได้เลยค่ะเราไม่เคยเปิดยุ่งเรื่องส่วนตัวของเขานะคะเราก็แค่จะเอาโทรศัพท์เขาไปชาร์จแบตให้เขาก็มาว่าเราด่าเราทั้งๆที่เราก็พยายามอธิบายเขาไปแล้วเขาออกจากบ้านบ่อยมากเลยค่ะแทบไม่ได้อยู่ด้วยกันเลยจากปกติที่จะพูดจาให้เกียรติกันเข้ากับไม่เคยให้เกียรติเราเลยจับมือถือก็คือยิ้มใหญ่เลยค่ะเราก็สงสัยนะคะว่าเขานอกใจเราหรือเปล่าแต่เราก็ไม่อยากเป็นแฟนที่งี่เง่าในสายตาเขาเราก็เลยปล่อยผ่านไปค่ะพอคบกันจะได้ 6 ปีแล้วเราก็เริ่มตะหงิดๆใจแบบมากขึ้นเรื่อยๆร้อนใจมากเลยว่าเขาจะนอกใจเราหรือเปล่าตอนที่เวลาเขาซื้อของเขาจะเอาโทรศัพท์อีกเครื่องไปค่ะแต่ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนว่าวันนั้นเขาจะรีบมากเลยค่ะเขาก็เลยลืมโทรศัพท์ไว้เราก็เปิดดูนิดหน่อยมีข้อความเเจ้งเตื่อนประมาณ17นาทีที่เเล้ววันนั้นเราจำได้ดีเลยค่ะก็เสียใจค่ะเเต่เราก็ไม่ได้อะไรมากก็เเค่เลิกเเล้วไล่เขาไปอยู่ที่อื่นถ้าทุกคนโดนนอกใจทุกคนจะจัดการยังไงคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่