🐶🐰🐈 คุณที่มีสัตว์เลี้ยง รักมากขนาดไหน เพราะอะไรครับ ถ้าตัวที่คุณรักตาย สายพันธุ์เดียวกันตัวใหม่แทนกันได้ไหมครับ ?

ผม ไม่เคยซื้อสัตว์มาเลี้ยง  แต่เลี้ยงแมวจร หลายรุ่น 
ตอนเลี้ยง ผมก็เมตตา ตามปกติครับ ให้อาหาร  เล่นด้วยบ้าง 

แต่ผมเห็นบางคน บอกว่า เลี้ยงแล้วรักเหมือนลูก

บางคนบอกว่า ยอมอดได้ แต่ แมว ต้องอิ่ม 

บางคนบอก มีแต่หมาเป็นเพื่อน เพราะมีแต่เพื่อน 🦮🦮 (ตอนมันพูดก็ตกใจนิดหน่อย มันหลอกด่าผมรึเปล่าก็ไม่ทันได้ถาม) 😅

คุณล่ะครับ  เลี้ยงอะไรตอนนี้  รักมากขนาดไหนครับ  
รักเพราะอะไร  มาเล่าให้ผมฟังหน่อย  ผมอยากอิน อยากจะเข้าใจ

อวดรูป โชว์ความน่ารักได้เต็มที่เลยนะครับ 

ขอบคุณครับ 🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่