แฟนสูบบุหรี่เราควรทำยังไงดี

เรากับแฟนคบกันมา 2 ปี ก่อนคบกันเขาก็สูบค่ะ แต่พอคบกับเราอยู่ด้วยกันเขาไม่สูบเลย แต่พอถึงช่วงที่เราต้องกลับบ้านอยู่ไกล เขาเรียนอยู่ ส่วนเราจบแล้ว มันถึงช่วงที่เราทะเลาะกันหนักมาก ไม่ใช่เรื่องมือที่ 3 แต่เป็นเรื่องที่ทำให้เราไม่ค่อยไว้ใจ เราหายไปจากเขา เขาเริ่มสูบตอนนั้นแหละค่ะหนักเลย เขามาง้อแล้วเราก็กลับมาคบกัน แต่เขายังสูบอยู่แต่เราไม่รู้ว่าถึงขั้นติดมั้ย วันละ 3 4 5 ม้วน มีพอตด้วย เค้าไอละป่วยง่าย เราเป็นห่วงมากๆเขาสัญญาก่อนเรียนจบจะเลิก อีก 2 ปีค่ะ แต่เราก็ไม่สบายใจอยู่ดี มันรู้สึกเหมือนเป็นสิ่งไม่ดีเราไม่อยากให้คนที่เรารักจากเราไปเร็วหรือป่วยง่าย เราควรรอมั้ยคะ อีก 2 ปีเขาจะเลิกได้มั้ย เป็นห่วง มันทรมานใจมากเวลาเห็นเขาไอ หรือไม่สบาย😢😭 หรือมันเป็นช่วงชีวิตปกติของผู้ชายที่จะมีเที่ยวสูบมีเพื่อนคะ(เพื่อนเขาสูบกันทุกคนเลย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่