ฝักบัวที่บ้านเป็นแบบ (ก๊อกเดี่ยว) แต่อยากใช้งานฝักบัวแบบ (ก็อกคู่) มีวิธีมั้ยครับ

บ้านผมเป็นหมู่บ้านจัดสรรค์ทั่วๆไป และมีฝักบัวแบบในรูป ต่อเครื่องทำน้ำอุ่นตามแบบในรูปเลยครับ 
เครดิตภาพ : Thai Watsadu Channel 

แต่อยากเปลี่ยนไปใช้งานแบบนี้ครับ

ฟังก์ชั่นค่อนข้างหลากหลายดีครับ ค้นๆใน Shopee แล้วมีหลายแบบมาก แต่ผมลองสังเกตุ คือ มันจะเป็น ทางน้ำเข้าแบบ 2 หัว
น่าจะเอาไว้ทำแบบ โรงแรม หรือ รีสอร์ท ที่ทำน้ำอุ่น-น้ำปกติ แค่หมุนซ้าย หรือหมุนขวา
แต่ผมไม่ได้สนใจจุดนั้นครับ เพราะยังไง ถ้าผมอยากอาบน้ำอุ่น ผมก็ต้องเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นเองอยู่ดีครับ ฉะนั้นการเปิดก๊อกหมุนซ้าย-ขวา ไม่จำเป็นสำหรับการทำน้ำอุ่นครับ

ทีนี้ถ้าผมอยากจะใช้งานฝักบัวแบบในรูป พอจะมี ไอเดียในการติดตั้งบ้างมั้ยครับ หรือ ไม่มีทางเป็นไปได้เลยนอกจาก ทุบผนังแล้วทำระบบปะปาจุดฝักบัวนี้ใหม่ ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่