ขอความเห็นเรื่อง renovate คอนโดให้เป็นสัดส่วนมากขึ้นหน่อยค่ะ

ขอไอเดียเพื่อนๆ ในการ renovate ห้องสำหรับอยู่ 3 คน พ่อแม่และลูก 5 ขวบหน่อยค่ะ 

ที่คิดไว้ตอนนี้คือ
1. กั้นส่วนครัวให้เป็นครัวปิด
2. อยากจะกั้นห้องให้ลูก แต่ไม่รู้จะทำมุมไหน ยังไงเลยคะ หรือว่าทำเป็นเตียง 2 ชั้น (ชั้นล่างเป็น king size ชั้นบนเป็นเตียงเดี่ยว) ให้เค้ามีพื้นที่ส่วนตัวอยู่ชั้นบนดีค่ะ
3. ตรงห้องรับแขก จัดตรงไหนให้เป็นมุมของลูกดีคะ (ไว้เก็บของเล่น, วางโต๊ะเขียนหนังสือขนาดเล็ก) คิดว่าจะลดขนาดโซฟาและโต๊ะกินข้าวลงอยู่เหมือนกันค่ะ
4. เปลี่ยนพื้นในห้องนอนเป็นกระเบื้องเพื่อง่ายต่อการดูแลค่ะ
5. กะจะอยู่ห้องนี้อีก 6-7 ปี พอลูกขึ้นม.1 แล้วค่อยขยับขยายค่ะ จะอึดอัดไปไหนคะเพราะลูกก็โตขึ้นทุกวัน

ขอไอเดียเพื่อนๆหน่อยค่ะ แล้วถ้ามีผู้รับเหมาแนะนำก็หลังไมค์ได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่