จุฬาอินเตอร์คณะบริหารธุรกิจระหว่างเทศดีไหม? (BBA CU)

สวัสดีค่ะตอนนี้ปัจจุบันอยู่ม.4ค่ะเรียนสายวิทย์-คณิตเกรด3.5+เเต่มีความสนใจในด้านธุรกิจเเละภาษาค่ะเลยตัดสินใจอยากเข้าคณะนี้ค่ะ อยากถามว่า

1.คณะนี้ดีมั้ยคะในอนาคตคิดว่ามีโอกาสเติบโตไปได้ไกลมั้ยคะ

2.สังคมในมหาลัยนี้เป็นไงบ้างคะ เเอบกลัวๆนิดหน่อยค่ะเพราะที่บ้านไม่ได้รวยมากมายค่ะเเต่ว่าที่บ้านสามารถจ่ายไหวอยู่ค่ะ

3.จบมาส่วนใหญ่ทำงานอะไรกันบ้างเเละส่วนใหญ่ได้ไปทำกับบริษัทต่างชาติมั้ยคะ

4.คิดว่าคุ้มมั้ยคะกับเงินที่จ่ายไปเพราะว่าค่อนข้างเเพงอยู่ค่ะ

ต่อไปเป็นข้อสงสัยนะคะ

1.ทำไมเวลาถามเพื่อนส่วนใหญ่ถึงไม่มีใครสนใจคณะเเนวนี้ๆบ้างเลยหรอคะ เลยเเอบกลัวว่าเรียนเเนวๆนี้ไม่คุ้มรึป่าวทำไมเเทบไม่มีคนเรียนกัน เเถมตอนไปค่ายคณะนี้(เป็นค่ายของมหาลัยนึงเเต่ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนค่ะเเต่เป็นภาคปกตินะคะ)คือคนสนใจน้อยมากค่ะ เลยเเอบกลัวๆว่ามันไม่ดีรึป่าว

2.ถ้าเราจบจากคณะนี้ มหาลัยจุฬา+ภาคอินเตอร์ หางานยากมั้ยคะ

3.ในเรื่องของความดังระหว่าง bba cu กับ  bba tu อันไหนดังมากกว่ากันเหรอคะ

ขอบคุณสำหรับคนที่เข้ามาอ่านนะคะอาจถามเยอะไปนิดนึง เเต่ถ้ามีพี่ๆคนไหนช่วยตอบจะขอบคุณมากเลยค่ะ เเล้วก็ถ้าใครมีความสนใจเหมือนเราทักมาคุยกันได้นะอยากเเลกเปลี่ยนข้อมูลกัน หรือพี่ๆที่ให้คำเเนะนำก็ทักมาได้นะคะ เป็นเกียรติมากเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่