ควรร่วมงานกับ กฟน. หรือไม่?

กระทู้คำถาม
ปัจจุบัน ผมทำงานเป็นพนักงานมหาวิทยาลัยในภาคอีสาน ขับรถกลับไปหาครอบครัวประมาณ 4 ชม. (ภูมิลำเนา ผมก็อยู่อีสาน) ต่อมาผมได้รับเลือกให้ร่วมงานกับ กฟน. ในตำแหน่ง วิศวกรไฟฟ้า ซึ่งน่าจะได้อยู่ กทม. จนเกษียน  โดยเงินเดือนปัจจุบันสูงกว่าเงินเดือนแรกเข้าของที่ใหม่ 1.4 เท่า และขับรถกลับบ้านประมาณ 6 ชม. (แต่เข้าใจว่า มีเครื่องบินตรงได้เลย)
ทางครอบครัวไม่สนับสนุนให้ไป เหตุผลคือจะไม่ค่อยได้กลับบ้าน (ผมแต่งงานแล้ว แต่ยังไม่มีลูก และแฟนก็เป็นข้าราชการอยู่ที่จังหวัดภูมิลำเนา) ซึ่งผมเสียดายโอกาสที่ได้รับ  ผมจึงอยากขอความเห็นจากทุกท่านเพิ่มเติมว่า ผมควรไปร่วมงานกับ กฟน. หรือไม่?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่