ผมลาออกจากมหาลัยดีไหมครับ ?

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอยู่ปี3 เทอม1 สาขาไอทีครับ  ซึ่งมันก็จะจบแล้วแต่ผมเริ่มรู้สึกไม่ชอบในด้านนี้ตั้งแต่ปี2แล้วครับ แล้วก็ฝืนมาเรื่อยๆ แล้วก็รู้สึกว่าตัวเองไม่มีความรู้อะไรด้านนี้เลยครับ คิดแค่ว่าเรียนให้จบๆไปอย่างน้อยก็ได้ใบปริญญาเป็นใบเบิกทาง แต่ก็ไม่ได้คิดจะต่อสายงานด้านนี้อยู่แล้ว แต่เรียนแล้วเครียดมากครับ เรียนทีไรเครียดตลอดเลยครับ กินข้าวไม่ลง เห็นโค้ดแล้วอยากอาเจียน แล้วก็มีร้องไห้บ้างครับ กลัวเรียนไม่จบ  รู้สึกทรมานมากเลยครับ แล้วก็อีกอย่างผมกำลังรักษาโรคซึมเศร้ามาได้2ปีแล้วครับ เคยฆตต.1ครั้งแต่มีคนมาช่วยไว้ทัน ทุกวันนี้ผมก็ยังรักษามันอยู่ครับ สภาพจิตใจผมแย่มากตอนนี้เรียนต่อก็ไม่ไหวจริงๆครับ แต่ก็กลัวครับกลัวว่าถ้าผมออกตอนนี้ จะเสียทั้งเวลาทั้งเงิน ผมเอาเรื่องนี้ไปปรึกษาแม่ดูแล้ว แม่โอเคครับแม่เข้าใจ แต่ผมก็รู้สึกครับว่าแม่ผิดหวังในตัวผม ถ้าผมออกตอนนี้แล้วไปเรียนต่อ ปวส.ดีไหมครับ อย่างน้อยก็มีวุฒิติดตัว ตอนนี้ผมอายุ22แล้วจะสายไปไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่