ทำยังไงถึงจะมูฟอรได้สักที😭😭

คือเราชอบพี่คนนึงค่ะซึ่งเขาเป้นผญ.(อารมณ์แบบทอมบอยเลยค่ะแต่ไม่ใช่ทอมจ๋าขนาดนั้น)ซึ่งเป้นผญ.คนแรกเลยค่ะที่เราแอบชอบแล้วก็เป็นรักแรกพบของเราเลยค่ะเรารู้จักพี่เขาเพราะว่าเพื่อนเราไปแอบชอบเพื่อนกลุ่มพี่เขาค่ะเวลาเพื่อนไปหาคนที่เพื่อนชอบเราไปด้วยเราก็เจอพี่เขาค่ะตอนแรกก้ไม่เคยเห้นเขาหรอกค่ะแต่พอเห้นมันรู้สึกใจวูบวาบยังไงไม่รู้เราก็เลยฟอลไอจีพี่เขาไปเราจะแทนชื่อพี่เขาว่าพี่วอร์มนะคะ แล้วเราก็เลยไปเล่นสตอรี่พี่วอร์มอะค่ะหลังจากนั้นก็คุยกันมาเรื่อยๆแล้วพี่วอร์มก็ถามขึ้นมาว่าเราชอบพี่เขาหรอคือตอนนั้นเราไปไม่ถูกเลยค่ะว่าจะตอบยังไงดีเราก็เลยตอบไปว่าเราแอบชอบพี่เขาแต่นิ้วเจ้ากรรมก้ดันพิมพ์ต่อไปว่าเราเคารพสิทธ์ของพี่วอร์มนะเรารู้ว่าพี่ไม่ชอบเด้กแต่อย่างน้อยช่วยมองเราเป้นน้องคนนึงของพี่ได้มั้ยเราอยากมีพี่อยู่ในชีวิตจริงๆดูโหยหาใช่มั้ยละคะ5555เราก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไมถึงรู้สึกผูกพันธ์กับพี่เขาขนาดนี้ทั้งที่ตอนนั้นรู้จักกันไม่ถึงสองเดือนด้วยซ้ำหลังจากนั้นก็มีทักหากันค่ะบ่อยกว่าเดิมด้วยซ้ำซึ่งตอนนั้นเราก็ยังไม่พยายามมูฟออนนะคะเพราะเราคิดว่าใช้เวลาอีกสักพักคงมูฟได้เอง แล้วตอนนั้นมันมีสวนสนุกมาพอดีเราก็ไปเล่นกับกลุ่มเพื่อนเราค่ะประมาณ10กว่าคน คิดไว้อย่างดีว่าวันนี้จะมาปล่อยใจให้สบายคงได้เจอคนใหม่ๆในนี้555แต่ผิดคาดค่ะเราบังเอิญเจอพี่เขาแล้วมือเรามันก็โบกมือให้เขาค่ะเห้อออหลังจากนั้นพี่เขาเลยมานั่งเล่นกับเรานิดหน่อยแล้วก็กลับตอนนั้นเรารู้สึกดีมากค่ะดีจนอธิบายเป้นตัวหนังสือไม่ออกเลยจริงๆเราเลยตัดสินใจนั่งทำเทียนเจลไปให้เขาซึ่งเราพยายามตั้งใจทำออกมาให้สวยที่สุดแล้วเราก็ทักไปคุยเล่นกับพี่เขาว่าจะทำเทียนไปให้555แต่ผลสุดท้ายกลับบ้านมาเพื่อนของเพื่อนเราที่สนิทกับพี่แกทักมาบอกว่าให้อยู่ห่างๆพี่แกได้แล้วพี่แกไม่โอเคพี่แกปฏิเสธไปตั้งหลายรอบแล้วพี่แกอึดอัดพร้อมกับแคปแชทมาให้ดู เห็นปุ๊ปเราจุกยิ้มเลยค่ะเราเจ็บจุกใจมากๆ พี่เขาเป็นคนแรกที่ทำให้เราน้ำตาตกเลยค่ะ5555เราก็เลยตอบเพื่อนคนนั้นไปว่าเราไม่ได้รู้สึกกับพี่วอร์มเหมือนเดิมแล้วเราคิดกับพี่วอร์มแค่พี่น้องเราทำแบบนี้กับทุกคนเพราะว่าเราอยากให้ทุกคนได้ของฝากเล้กๆน้อยๆซึ่งที่พิมพ์ไปมันโคตรฝืนความรู้สึกตัวเองเลยค่ะเราเลยตัดสินใจไม่เอาไปให้พี่วอร์มเพราะว่าจะได้จบๆกันไปแต่ตอนเย็นของวันที่เรานัดกับพี่วอร์มว่าจะเอาเทียนไปให้เขาก็ทักเรามาค่ะว่า"เด้กเราลืมเอาเทียนมาให้พี่ เด้กเอ้ย"เราเลยฝืนใจตัวเองฝากเพื่อนเราเอาไปให้แกค่ะสู้หน้าไม่ไหวจริงๆหลังจากนั้นพี่แกก้เหมือนเปิดตัวคนคุยนะคะเราก้ไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่เพราะเห้นพี่เขามีความสุขเราก้ดีใจแล้วแต่ก้เสียใจนิดหน่อยที่ตรงนั้นไม่ใช่เรา แล้วหลังจากนั้นมาเราก็เหมือนจะอยู่กับตัวเองได้แล้วนะคะแต่พี่เขาอกหักค่ะเรารู้สึกเป็นห่วงพี่เขามาทันทีมันรู้สึกเจ็บแทนพี่เขาไปหมดเราอยากอยู่ข้างๆพี่เขามากๆๆอยากกอดอยากให้กำลังใจเขา อยากทำให้เขาไม่เครียดอยากให้เขายิ้มได้ ไม่อยากให้เขาผิดหวังเลยซักนิดไม่อยากเห้นน้ำตาของเขาเลย อยากทำให้โลกของพี่เขาสดใสไม่อยากให้จิตใจของเขาเหี่ยวเฉาเรากังวลมากว่าเขาจะโอเครึป่าวเขาจะกินข้าวครบ3มื้อรึป่าวพักผ่อนเพียงพอรึป่าวหลังจากนั้นความรู้สึกมันกลับมาเหมือนเดิมทั้งหมดเลยค่ะใจที่เคยมีให้เขามันเป็นแบบนั้นเสมอเราควรตัดขาดจากความสัมพันธ์นี้ยังไงดีคะ ตัดจากความรู้สึกแต่ไม่ใช่ตัดเขาออกจากชีวิตนะคะ🥲🥲🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่