สับสนตัวเองว่าชอบเพื่อนสามีหรือเปล่า

อยู่ดีๆๆความคิดก็ผุดคิดขึ้นมา ความรู้สึกดีๆๆกับเพื่อสามีก็มาเอง
อยากคุย อยากไปกินข้าว อยากไปดูหนังด้วย
แบบอยากให้เป็นกิ๊ก พาเที่ยว ดูหนัง ฟังเพลง เฉยๆๆค่ะ
ก็ได้แค่คิด เฉยๆๆ ไม่กล้าทำค่ะ
แต่ให้ชอบจิงจังไม่เอานะคะ
หรือเราแค่เหงาเฉยๆๆ ไม่มีเพื่อนคุย
สามีเราไม่ค่อยมีเวลา อยู่กะเพื่อนเป็นส่วนใหญ่
ส่วนตัวเราก็เลี้ยงแต่ลูก
หรือมาเจอคนที่แบบ คุยถูกคอเฉยๆๆค่ะ

เพราะสังคมเราไม่มีเลย มีแต่สังคมแฟน
เจอแต่เพื่อนแฟน ก็เลยคิดว่าเค้าเป็นเพื่อนคนนึ่ง เนี่ยสับสนไปหมดเลย
ชอบคุยกะเค้าเฉยๆๆ เหมือนเค้ามีความทุกข์อยู่ในใจ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
หยุดค่ะ หยุดความคิดนี้ เลี้ยงลูกก็เลี้ยงไป ถ้าเครียดจากเลี้ยงลูกก็ไปหางานทำ เพราะคุณมีเวลาอยากให้เขาพาไปกินข้าว ไปดูหนังได้ แสดงว่า คุณว่างจนฟุ้งซ่าน ปกติเห็นคนเลี้ยงลูก แค่เวลาจะอาบน้ำกินข้าว จะนอนเต็มอิ่มยังยาก  

เพราะฉะนั้น ไปหางานทำ ทำงานเพื่อสังคมก็ได้ถ้าไม่เดือดร้อนเงิน ไปหาเพื่อน หาสังคมของตัวเอง แต่อย่าหาเรื่องใส่ตัว สุดท้ายจะไม่เหลืออะไร แต่ถ้ากล้าแลกก็ลองดูค่ะ เตือนแล้วนะ จากคนที่ไม่รู้จักกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่