+++P H U K E T ย้อนดูภาพ เทศกาลกินผัก(กินเจ)ภูเก็ต ที่ผ่านๆมา (ช่างภาพมือใหม่ เด็กภูเก็ต)+++

กลับมาคราวนี้ นำภาพเทศกาลกินผัก (กินเจ) ภูเก็ต ปีที่ผ่านๆมา มาให้รับชมกันนะครับกับพลังศรัทธาของผู้คน
Believe in Vegetarian Festival Phuket

เมื่อพูดถึงพลังศรัทธาทำให้ผมคิดถึงครั้งนึงซึ่งมีคนเคยถามผมว่า เทศกาลกินผักจริง หรือ หลอก 
ผมในฐานะเด็กภูเก็ตโดยกำเนิด ก็ไม่ได้รู้สึกโกรธคนที่ถามผมนะ และผมก็ตอบกลับเค้าไปว่า จริงหรือหลอก ผมไม่ทราบ 
แต่ที่ทราบแน่ๆ คือ ในหนึ่งปี คนทั้งจังหวัดพร้อมและร่วมกัน นุ่งขาวห่มขาว ถือศีลกินผักละเว้นเนื้อสัตว์ ในเวลา 9 วัน คือช่วงเทศกาลกินผักนี้เอง
ทั้งนี้ผิดพลาดประการใดในกระทู้นี้ ขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

ฝากติดตามผลงานของผม ใน facebook ด้วยนะครับ 
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่